Sáng 30/6, chiếc xe buýt hai tầng đầu tiên ở thủ đô bắt đầu chạy thử nghiệm có khách ngồi bên trên. Mô hình này sẽ được áp dụng tại cả Hà Nội và TP.HCM trong 2 tháng tới.
Dự kiến về tần suất hoạt động: 30 phút/ lượt xe.
Thời gian hoạt động dự kiến: 9h – 17h hàng ngày
Phương thức tổ chức bán vé dự kiến:
+ Về hình thức bán vé: Khách mua vé ngày sẽ có giá trị sử dụng trong ngày, có thể lên xuống bất kỳ các địa danh nào trên hành trình.
+ Về tổ chức bán vé: Tổ chức bán vé tại điểm đầu bến, một số điểm địa danh chính; hợp tác với các công ty du lịch, lữ hành trong và ngoài nước bán vé theo tour.
Lộ trình dự kiến của xe buýt 2 tầng City Tour chạy từ Nhà hát lớn – Tràng Tiền – Ngô Quyền – Lý Thường Kiệt – Hỏa Lò – Hai Bà Trưng – Nguyễn Khuyến – Văn Miếu – Quốc Tử Giám – Tôn Đức Thắng – Chu Văn An – Điện Biên Phủ – Hoàng Diệu – Hoàng Văn Thụ – Hùng Vương – Thanh Niên – Phan Đình Phùng – Hàng Cót – Hàng Lược – Chả Cá – Hàng Cân – Lương Văn Can – Lê Thái Tổ – Bà Triệu – Hai Bà Trưng – Phan Chu Trinh – Nhà hát lớn.